ก้าวเข้าสู่วันที่ 8 แล้วนะคะ ที่ มหาวิทยาลัยราชภัฏวไลยอลงกรณ์ ในพระบรมราชูปถัมภ์ ได้เปิดครัว ส่งข้าวกล่องแทนความห่วงใย บุคลากรทางการแพทย์และผู้ป่วย รพ.สนาม มธ. 400 กล่องต่อวัน
และด้วยความห่วงใยจากใจ อธิการบดี และรองอธิการบดี คณะผู้บริหารมหาวิทยาลัย ได้มีการมอบปิ่นโตอาหาร “ปิ่นโตรักษ์โลก” โดยมี ผศ.ดร. ปริญญา เทวานฤมิตรกุล รองอธิการบดี มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ เป็นผู้รับมอบ และส่งต่อให้กับบุคลากรทางการแพทย์ รพ.สนามธรรมศาสตร์ ในวันนี้ด้วย
![😁](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t4f/1/16/1f601.png)
![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
– ผศ.ดร.สุพจน์ ทรายแก้ว อธิการบดี มอบน้ำดื่ม จำนวน 100 แพ็ค
– บริษัท หยงกัน by สมศรี มอบมะม่วงน้ำดอกไม้สุก 8 ลัง
– คุณบวร ชอบใจ และครอบครัว มอบไข่ไก่ 5 แพ็ค
![😘](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t75/1/16/1f618.png)
![🍲](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t66/1/16/1f372.png)
![🥗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t33/1/16/1f957.png)
![🍜](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/td9/1/16/1f35c.png)
![🍗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tad/1/16/1f357.png)
![🍳](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/te7/1/16/1f373.png)
![😁](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t4f/1/16/1f601.png)
![🚚](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t16/1/16/1f69a.png)